หมวดหมู่ของบทความนี้จะพูดถึงการ คิด ต้นทุน ขาย หากคุณต้องการเรียนรู้เกี่ยวกับการ คิด ต้นทุน ขายมาวิเคราะห์กับTannersvilleInnในหัวข้อการ คิด ต้นทุน ขายในโพสต์วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็กนี้.

Table of Contents

บ้านอาชีพกู๋เล็ก

ชมวิดีโอด้านล่างเลย

ที่เว็บไซต์Tannersville Innคุณสามารถเพิ่มเนื้อหาอื่น ๆ นอกเหนือจากการ คิด ต้นทุน ขายได้รับความรู้ที่มีคุณค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ในหน้าtannersvilleinn.com เราอัปเดตข้อมูลใหม่และถูกต้องสำหรับผู้ใช้เสมอ, ด้วยความตั้งใจที่จะให้บริการข้อมูลที่ถูกต้องที่สุดแก่ผู้ใช้ ช่วยให้ผู้ใช้สามารถอัปเดตข้อมูลบนอินเทอร์เน็ตได้อย่างรวดเร็วที่สุด.

การแบ่งปันบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อการ คิด ต้นทุน ขาย

วิธีคิดต้นทุน…ตั้งราคาขาย หลายคนมีคำถามว่าเราจะตั้งราคาขายขนมเราเท่าไหร่และราคาเท่าไหร่ วันนี้มีคลิปวิธีคำนวนต้นทุนสินค้า และหลักเกณฑ์การตั้งราคาขายครับผม =========================== พ่อค้าบ้านกู่เล็ก…สอนทำขนม อย่าพลาดสูตรและเครื่องดื่ม ติดตามได้นะคะ Q&A ขายขนมและเครื่องดื่ม Facebook – Line@ – คลาสทำขนมและเครื่องดื่ม ตรวจสอบตารางเรียนค่ะ คลาสออนไลน์ สามารถดูรายละเอียด

READ NOW  ยีสต์ มีกี่ประเภท ใช้งานแตกต่างกันอย่างไร | เนื้อหาทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับยีสต์ หา ซื้อ ได้ ที่ไหนเพิ่งได้รับการอัปเดต

รูปภาพบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่เกี่ยวกับการ คิด ต้นทุน ขาย

วิธีคิดต้นทุน  วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก
วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก

บ้านอาชีพกู๋เล็ก ติดตามบทความเพิ่มเติมได้ที่ด้านล่าง

ดูข่าวเพิ่มเติมที่นี่

คำแนะนำที่เกี่ยวข้องกับการ คิด ต้นทุน ขาย

#วธคดตนทน #วธการตงราคาขาย #คำนวณตนทนวตถดบ #บานอาชพกเลก.

READ NOW  มะเขือเผา กลายเป็นมังกรผงาดฟ้า สมุนไพรเพิ่มพลังทางเพศ | เกษตรกรชาวบ้าน | ถูกต้องมากที่สุดกาแฟ เพิ่ม สมรรถภาพ ทาง เพศ ฟรีข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

บ้านอาชีพกู๋เล็ก,แจกสูตร,คิดต้นทุน,ตั้งราคาขาย,วิธีตั้งราคาขาย,วิธีตั้งราคา,สอนคำนวณต้นทุน,สอนวิธีคิดต้นทุน,วิธีคิดต้นทุน,วิธีคิดต้นทุนกำไร,วิธีคำนวณต้นทุน,สอนคิดต้นทุน,สูตรคิดต้นทุน,สูตรคำนวณต้นทุน,สอนวิธีคำนวณต้นทุน,สอนการตั้งราคา,สอนคิดราคาต้นทุน,วิธีคิดราคาต้นทุน,ต้นทุนการขาย,วิธีคิดต้นทุนการขาย,สอนคิดต้นทุนการขาย,คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ,วิธีคิดต้นทุนวัตถุดิบ,สอนคิดต้นทุนวัตถุดิบ.

วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก.

การ คิด ต้นทุน ขาย.

หวังว่าคุณค่าที่เรามอบให้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการติดตามบทความของเราเกี่ยวกับการ คิด ต้นทุน ขาย

47 thoughts on “วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก | ข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับการ คิด ต้นทุน ขายที่ถูกต้องที่สุด

  1. Jantima Kwang says:

    ส่วนตัวไม่เก่งคำนวณเอาเสียเลย อะไรที่ต่างไปจากตัวอย่างทำไม่ได้เลย โชคดีที่จบมาได้ไงไม่รู้……ถ้าขนมมีไส้ เช่น วาฟเฟิลที่ใช้ไส้ 8-9 อย่างคิดยังไง / ค่าที่ ค่าไฟ ถ้าเช่าเป็นเดือนต้องเอามาเฉลี่ยออกเป็นวันมั้ย / ค่าแรงตัวเองบวกเท่าไร คิดแบบนี่ ทำไมขนมถึงขายชิ้นละไม่เกิน 35 บาทได้ ใส่ไส้ 3 อย่าง….อย่างว่างั้นงี้เลยค่ะ โง่จริงๆเรื่องคิดเลข คิดขายของก็กลัวเจ๊งค่ะ

  2. หมีขาว อ้วนกลม says:

    ขอบคุณมากค่ะ กำลังจะเริ่มทำขาย การคำนวณคือจุดเริ่มเลยค่ะ มีประโยชน์มาก

  3. คนจริงใจ says:

    ช่วยป้าคิดหน่อยคะป้าซื้อปีกกลางมา130ต่อโล น้ำมัน34บาทต่อโลคะพริกไทผงปรุงรสด้วยคิดไม่ถูก้ลย

  4. Kegibe Jarachon says:

    รบกวนคิดตันทุนปาท่องโก๋ทำขาย 1 กิโลต้องคิดตันทุนอย่างไรคิดไม่ออกครับ

  5. Kegibe Jarachon says:

    ค่าเช่าสถานที ค่าแรง ค่าน้ำ ค่าไฟ คิดเข้ากับต้นทุนอย่างไรถึงออกมาเป็นราคาขายครับรบกวนทำให้ดูหน่อยนะครับเพราะคิดไม่เป็นขอบคุณครับ

  6. Toolaya Toolaya says:

    ขอบพระคุณค่ะ..ทั้งการสอนทำ..และการคิดคำนวนค่ะ..🙏😆👍👍👍👍👍👍🌹

  7. ปราง' ลิงงง. says:

    แป้ง1กก. ก็ต้องหาร1,000 แล้วถ้าไมโลถุงนึง300กรัมต้องหารอะไรคะ หรือต้องหาร1,000เหมือนเดิม

    ใครรู้ตอบแทนได้นะคะ🙏

  8. 3 Vilayah Thai. says:

    ตอนนี้ผมขายยำขนมจีนขายออนไลน์ครับ แต่ไม่ได้คำนวณอะไร อยากถามว่าปลา ถั่วฝักยาว อะไรหลายอย่าง เค้คำนวณกันยังไงครับ และจะรู้ได้ยังไงว่าได้กี่กล่อง

  9. Sufern Chan says:

    ไอ้ช่องสุดท้ายเครื่องหมายสามเหลี่ยมนี่แหล่ะค่ะนี่หนูงง คำนวณไม่เป็นเลยค่ะ ไม่รู้จะคิดค่าไฟหรือค่าแรงยังไง

  10. Sam Sung says:

    ถ้า ทำขนมปังใส้ทะลัก ค่าขนมปัง ตกทุนชิ้นละ 1 บาท ใส้หม้อ 1 คิดทุนออกมาแร้ว เราตักให้ลูกค้าไป จำไม่ได้ว่าตักไปจำนวนกี่ลูกค่ะ แบบนี้จะคิดยังไงคร้า😘😘

  11. Sam Sam says:

    เขาทำให้ดูคร่าวๆ คุณๆๆก็เอาไปรวมค่านั่นนี่กันเองอีกทีนะ อย่างอแง

  12. คนสวย มากมาย says:

    ช่วยยกตัวอย่างวิธีการคำนวนค่าใช้จ่ายหน่อยได้ไหมคะ ดูในคลิปไม่เข้าใจเลยค่ะ

  13. apinan bauphan says:

    ค่าใช้จ่าย ในบันทัดสุดท้ายอะครับ คำนวณยังไง คือ เอาเปอร์เซ็นต์ หรือ เอาตัวเลขราคาจรริงๆมาลง

  14. Waraporn Chidam says:

    เราทำเค้กกล้วยหอม​ขายที่ชิ้นละ5.บาทไม่ได้เซฟ​ส่วนผสมเลยทำตามสูตรเปะ.ไหนจะน้ำไฟค่าแรง.ยังมีคนบอกว่าแพงอีกเฮ้อ.. ท้อแท้จุง

  15. วรรณฤดี ฤทธิ์เดช says:

    อยากให้คิดต่อเพื่อหาราคาที่จะวางของขายจ่ะ ทำคลิปคิดต่อจากคลิปนี้ได้ไหม

  16. Nisar Pantawee says:

    รบกวนถามค่ะ คือทำขนมเปี๊ยะอยู่สูตรหนึ่ง ค่าแป้งตก24ได้60ลูก ผลลัพธ์เราต้องเอา24หาร60ถูกมั้ยคะ

  17. อื้มมม อาโหรย says:

    พี่คือผมขายน้ำ ถ้าเกิดชาที่ซื้อมามัน600กรัม 160บาท ผมควรเอามาหาร600หรือ1000ครับเพราะเขาขายไม่ถึงโลคับ

  18. Nuchanat Sungwal says:

    แบบที่ว่ามาคิดเป็น แต่ที่ยากคือค่าน้ำ ไฟ ค่าแรงตัวเอง ค่าขนส่งนี่แหละ

  19. เรณุกา ศราภัยวิฑิต says:

    คชจ.ผันแปรเราต้องมาหารจำนวนถ้วยที่เราทำได้ด้วยไหมค่ะ

  20. ไพบูลย์ ยางศรี says:

    เราจะคิดค่าแรง แบบไหนถ้าขับรถขายส่ง รึส่งตามร้าน

  21. Pradit Tippachot says:

    สอบถามนิดครับ..ถ้าร้านอาหารใหญุๆมีพนักงานเยอะคิคอะไรเพิ่มอีกใหมครับ.ขอบคุณครับ

  22. เพชรสมร ไชยวงศ์ says:

    ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่าว่าคิดแบบนี้ ขอบคุณนะคะ

  23. Tassanee Jitpitag says:

    คิดค่าแรงตัวเองไม่ถูกจ้าแต่ถ้าให้คิดหลักๆเราควรมีกำไรกี่เปอร์เซนต์จากทุนคะ

  24. นฤมล อยู่ชมวงษ์ says:

    สอนวิธีการคำนวนรายรับ-รายจ่าย ของร้านอาหารหน่อยค่ะ อธิบายเข้าใจง่ายมากเลยค่ะ

  25. big Cool says:

    สวัสดีครับ ตอนนี้ผมคิดไม่เป็นครับ ไม่รู้ที่ทำอยู่ทำเหนื่อยหรือป่าวครับ
    มีคนงาน มีค่าโรงงาน น้ำ ไฟ พวกนี้+ในต้นทุนยังไงครับ
    ตอนแรกตั้งราคาตามใจตัวเองครับ ยิ่งทำยิ่งไม่เห็นเงิน ขอบคุณมากๆครับ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *