หัวข้อของบทความนี้จะเกี่ยวกับขนม ทำ ง่าย ขาย ดี หากคุณกำลังมองหาขนม ทำ ง่าย ขาย ดีมาวิเคราะห์กับtannersvilleinn.comในหัวข้อขนม ทำ ง่าย ขาย ดีในโพสต์ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนูนี้.

เนื้อหาที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับขนม ทำ ง่าย ขาย ดีในตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนูล่าสุด

ดูตอนนี้วิดีโอด้านล่าง

ที่เว็บไซต์tannersvilleinn.comคุณสามารถเพิ่มข้อมูลอื่นๆ นอกเหนือจากขนม ทำ ง่าย ขาย ดีได้รับความรู้ที่มีคุณค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ที่เพจTannersvilleInn เราอัปเดตเนื้อหาใหม่และถูกต้องสำหรับผู้ใช้อย่างต่อเนื่อง, ด้วยความตั้งใจที่จะมอบเนื้อหาที่สมบูรณ์ที่สุดให้กับคุณ ช่วยให้ผู้ใช้เพิ่มข่าวบนอินเทอร์เน็ตในวิธีที่เร็วที่สุด.

ข้อมูลบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ขนม ทำ ง่าย ขาย ดี

#ขนมทาโก้เผือก. ทำง่าย. สูตรที่สมบูรณ์แบบ คุณสามารถทำอาหาร ทำอาหาร ขาย ใครทำได้เยอะคูณสูตร พุดดิ้งไทยเผือก. สูตรนี้มีขนม 30 ถ้วย ส่วนผสมทาโก้ แป้งถั่วเขียว 60 กรัม น้ำสะอาด 560 กรัม น้ำตาล 200 กรัม เผือกหั่น 150 กรัม ส่วนผสมทาโก้ แป้งข้าวเจ้า 20 กรัม แป้งถั่วเขียว 25 กรัม น้ำตาล 15 ​​กรัม น้ำสะอาด 150 กรัม เกลือ 5 กรัม กะทิ 350 กรัม สนใจสั่งซื้อ กระทะโคขุน แถมฟรี ไม้พายซิลิโคน ราคา 1,390 บาท ถ้วยน้ำจิ้มพร้อมฝา ขนาด 2 ออนซ์ 50 ตัว ราคา 24 บาท เครื่องชั่งดิจิตอล 1 ตำแหน่ง ราคา 89 บาท เครื่องชั่งดิจิตอลสำหรับชั่งน้ำหนักอาหาร ราคา 69 บาท, แป้งถั่วเขียว 500 กรัม ราคา 68 บาท วิธีคำนวณต้นทุนวัตถุดิบ ทาโก้เผือก กิโลละ 35 บาท 35/1000*150=5.25 บาท แป้งถั่วเขียว 70 บาท 70/500*60=4.20 บาท น้ำตาล กิโลละ 20 บาท 20/1000*200=4 บาท 1 บาท ต่อน้ำหนึ่งลิตร /1000*560=0.56 บาท ราดหน้ากะทิ กล่องละ 65 บาท 65/1000*350=22.75 บาท แป้งถั่วเขียว ถุงละ 70 บาท 70/500*25=3.50 บาท น้ำตาลทราย กิโลละ 20 บาท 20/1000*15=0.30 น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*150=0.15 บาท แป้งข้าวเจ้า กิโลกรัมละ 35 บาท 35/1000*20=0.70 บาท ราคารวม 41.41 บาท เฉลี่ย 30 ถ้วย วัตถุดิบ ราคาถ้วยละ 1.38 บาท ถ้วย 2 ออนซ์ 50 ถุง ราคา 25 บาท เฉลี่ย 0.50 บาท ต่อชิ้น ค่าวัตถุดิบ รวมถ้วย 1.38+0.50=1.88 บาท ***ไม่รวมค่าน้ำมันและค่าแรง ส่วนผสม ชั้นล่าง 60 ก. แป้งถั่วเขียว 560 ก. น้ำ 200 ก. น้ำตาล 150 ก. เผือก ชั้นบน 20 ก. แป้งข้าวเจ้า 25 g แป้งถั่วเขียว 15 g น้ำตาล 150 g น้ำ 350 g กะทิ 5 g เกลือ เตรียมทุกอย่างให้พร้อมแล้วลุยกันเลย ช่องทางการติดต่องานหรือสอบถามพูดคุยเรื่อง Fackbook Fanpage : E-mail : noo.patna@gmail.com

READ NOW  OG กาแฟ | สังเคราะห์เนื้อหาที่เกี่ยวข้องog กาแฟที่ถูกต้องที่สุด

ภาพถ่ายบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ของขนม ทำ ง่าย ขาย ดี

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู
ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู

นอกจากการเรียนรู้เนื้อหาของบทความ ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู นี้แล้ว สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ด้านล่าง

READ NOW  แจกสูตรเนสกาแฟ ชงขายได้เลย สูตรใต้คลิบ | การ ทำ กาแฟ เย็นข้อมูลที่เกี่ยวข้องล่าสุดทั้งหมด

คลิกที่นี่เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

เนื้อหาบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับขนม ทำ ง่าย ขาย ดี

#ตะโกเผอก #ถวยละ #บาท #สตรเปะ #ไอเดยทำกนทำขาย #ขนมไทย #ขนมหวาน #ครวบานหน.

[vid_tags].

READ NOW  ขัดฟันขาว แก้ฟันเหลือง ขจัดคราบ ด้วย Airflow | คุณหมอฝากมา Ep.49 @COSDENT by SLC | ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับคราบ กาแฟ ฟันที่มีรายละเอียดมากที่สุด

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู.

ขนม ทำ ง่าย ขาย ดี.

หวังว่าการแบ่งปันที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณที่ติดตามขนม ทำ ง่าย ขาย ดีข้อมูล

34 thoughts on “ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู | เนื้อหาทั้งหมดเกี่ยวกับรายละเอียดมากที่สุดขนม ทำ ง่าย ขาย ดี

  1. สายบุญ เมืองนนท์ says:

    ถ้วยละ 5.- ถูกมาก ไม่ขาด
    ทุนรึคะ แถวบ้านเท่านี้ขาย 12.-

  2. วรารัตน์ แสนพรม says:

    ขอบคุณที่ทำคลิปให้ชมนะคะ​ แต่แป้งถั่วเขียวคูณผิดรึป่าวคะ​ ถ้าถูกแล้วต้องขอโทษด้วยค่ะ

  3. นส.สุปาณา ทรัพย์แจ่ม says:

    ถ้วย3ออนใช่ไหมค่ะถ้าขายไม่หมดแช่เย็นได้กี่วันค่ะ

  4. วัลลภ ตรีรัตน์ says:

    แป้งถั่วเขียวหาไม่ได้ใช้แป้งอะไรแทนได้บ้างคะ

  5. MiLin🇹🇼 says:

    ขอถามหน่อยนะค่ะถ้าไม่มีแป้งถั่วเขียวใช้แป้งอะไรแทนได้ค่ะ"ขอบคุนค่ะ"

  6. คัมภีร์รดา ปาระติ says:

    ถ้าถ้วย 2 ออน ก็ไม่ได้ใหญ่มาก ก็ขายได้กำไรอยู่ค่ะ ขอบคุณที่แบ่งปันคลิปค่ะ

  7. แม่เพ็ญ says:

    ละเอียดดีมากค่ะ ทั้งสูตรและต้นทุน ต้องติดตามซะแล้ว😍😍😍

  8. Ploypailin Sanson says:

    สูตรนี้เหมาะสำหรับขายส่ง จร้า ทำเยอะ ขายเยอะ ถึงจะได้กำไรเยอะจร้า เพราะนี่ก็ทำขายส่งเหมือนกันจร้า😁😁

  9. ครัวบ้านหนู says:

    วิธีคิดต้นทุนค่ะ
    ตัวตะโก้

    เผือกโลละ 35 บาท 35/1000*150=5.25 บาท

    แป้งถั่วเขียวถุงละ 70 บาท 70/500*60=4.20 บาท

    น้ำตาลทรายโลละ 20 บาท 20/1000*200=4 บาท

    น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*560=0.56 บาท

    หน้ากะทิ

    กะทิกล่องละ 65 บาท 65/1000*350=22.75 บาท

    แป้งถั่วเขียวถุงละ 70 บาท 70/1000*25=3.50 บาท

    น้ำตาลทรายโลละ 20 บาท 20/1000*15=0.30 บาท

    น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*150=0.15 บาท

    แป้งข้าวเจ้าโลละ 35 บาท 35/1000*20=0.70 บาท

    รวมต้นทุน 41.41 บาท

    เฉลี่ย 30 ถ้วย ต้นทุนวัตถุดิบถ้วยละ 1.38 บาท

    ถ้วย 2 ออนซ์ 50 ใบราคา 25 บาท เฉลี่ยใบละ 0.50 บาท

    ต้นทุนวัตถุดิบรวมถ้วย 1.38+0.50=1.88 บาท

    ***ไม่รวมค่าแรงค่าแก๊สค่ะ

  10. sermsuk promsuk says:

    ทำให้เหนื่อยเผือกแพง ถ้วยอีก ไม่คุ้มเหนื่อยขาดทุนแน่นอน ถ้วยละ5บาท ไม่คุ้มเหนื่อย

  11. นส.สุปาณา ทรัพย์แจ่ม says:

    ถ้าขายไม่หมดแช่เย็นไว้ขายอีกวันได้ไหมค่ะ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *